Domepakornlam House
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Domepakornlam House

ยินดีต้อนรับสู่ ชุมชน คนรักโดม

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

'โดม' ออกรับ 'เ​พ้น​ท์' หน้า​บึ้ง​แต่​นิสัย​ดี ไม่​สน​ภาพ​หลุด​ขอ​อยู่​ด้วย​มี​ความ​สุข

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
B_BB
พี่โดมเค้ารักคุณ
พี่โดมเค้ารักคุณ
B_BB

'โดม' ออกรับ 'เ​พ้น​ท์' หน้า​บึ้ง​แต่​นิสัย​ดี ไม่​สน​ภาพ​หลุด​ขอ​อยู่​ด้วย​มี​ความ​สุข Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: 'โดม' ออกรับ 'เ​พ้น​ท์' หน้า​บึ้ง​แต่​นิสัย​ดี ไม่​สน​ภาพ​หลุด​ขอ​อยู่​ด้วย​มี​ความ​สุข   'โดม' ออกรับ 'เ​พ้น​ท์' หน้า​บึ้ง​แต่​นิสัย​ดี ไม่​สน​ภาพ​หลุด​ขอ​อยู่​ด้วย​มี​ความ​สุข EmptyMon May 16, 2011 3:45 pm

'โดม' ออกรับ 'เ​พ้น​ท์' หน้า​บึ้ง​แต่​นิสัย​ดี ไม่​สน​ภาพ​หลุด​ขอ​อยู่​ด้วย​มี​ความ​สุข 630

ไม่ได้​เป็น​แค่ “หนุ่ม​หล่อ​ขั้น​เทพ” แต่ โดม-ปกรณ์ ลัม เป็น “นัก​รัก​หัวใจ​หล่อ” กล้า​พูด​เต็มปาก​ว่า​ไม่​สน​ภาพ เ​พ้น​ท์กับ​แฟน​เก่าหลุด​ออก​มา โดมเผย​ใน​งาน​แถลงข่าว​ละคร​เวที “ทวิ​ภพ เดอะ​มิ​ว​สิ​คัล” ว่า “ภาพ​นั้น​เห็น​นาน​แล้ว คุย​กัน​เขา​ก็​ไม่สบาย​ใจ เป็น​ภาพ​แฟน​เขา​สมัย​เรียน” คน​มอง​โดน​แกล้ง? “อยู่​แล้ว​แหละ​ครับ ตาม​สูตร” เ​พ้น​ท์​เป็น​ยัง​ไง​บ้าง? “ซีเรียส​มาก จริงๆเขา​ไม่​รู้​ว่า​ผม​รู้แต่​ผม​มี​ไอ​พอ​ด ไอ​แพ​ดไว้​เช็ก​ตลอด ก่อน​ที่​เขา​จะ​มา​พูด​ก็​เห็น​นาน​แล้ว ผม​คิด​ว่า​มัน​ไม่​ใช่​สาระสำคัญ น้อง​เขา​ก็​ไม่สบาย​ใจ ขนาด​มา​ยกมือ​ขอโทษ​เลย​นะ กลัว​เรา​ไม่สบาย​ใจ เหมือนกับ​ทำ​เรา​เสื่อมเสีย เรา​ก็​บอก​เฮ้ย! ไม่​เป็นไร แต่​จาก​เหตุการณ์​นี้ ผม​ก็​สอน​น้อง​ว่า​ต้อง​ระวัง​ตัว เพราะ​รูป​มัน​หลุด​ได้​เรื่อยๆ เขา​ก็​รู้สึก​ผิด” นาน​มั้ย​กว่า​เ​พ้น​ท์​จะ​มา​บอก? “ก็​คง​ตัดสินใจ​อยู่​ประมาณ​หนึ่ง เวลา​โทร​.ไป​เขา​ก็​ดู​เครียดๆ”

ทุก​วัน​นี้​มี​คน​เหมือน​ไม่​ชอบ ​เ​พ้น​ท์? “ก็​เป็น​เรื่อง​ธรรมดา แฟน​คลับ​ผม​ชอบ​ก็​มี ไม่​ชอบ​ก็​มี​ เรา​บังคับ​ใคร​ไม่ได้ สุดท้าย​มัน​ก็​อยู่​ที่​ผม​เอง เพราะ​ผม​เอง​ก็​เป็น​คน​แยก​เรื่อง​งาน​กับ​เรื่อง​ส่วนตัว ถ้า​ผม​ต้อง​เปลี่ยนแปลง​ตัว​เอง​ให้​คน​อื่น​ชอบ ผม​ไม่​ทำ ถ้า​ผม​คบ​เขา​แล้ว​มี​ความ​สุข ผม​ก็​ต้อง​คบ ต่อ​ให้​ผม​ต้อง​เสีย​แฟน​คลับ​ไป​จำนวน​หนึ่ง​ผม​ก็​ต้อง​ทำใจ คน​ที่​ไม่​ชอบ​พูด​เสียง​ดัง คน​ชอบ​พูด​เบา ฉะนั้น ​ใน​กระแส​สังคม​เลย​เหมือน​คน​ไม่​ชอบ​เยอะ แต่​ผม​ก็​เชื่อ​ว่า​ถ้า​แฟน​คลับ​ได้​รู้จัก​ตัว​ตน​ของ​เขา​จริงๆ จะ​รู้​ว่า​เขา​เป็น​ยัง​ไง ตอน​แรกๆเพื่อน​ผม​ก็​ไม่​ชอบ เพราะ​เขา​เหมือน​เป็น​คน​หน้า​บึ้ง รูป​คิ้ว​กับ​รูป​ปาก​เขา​เป็น​อย่าง​นั้น แต่​พอได้​รู้จัก​จริงๆ ทุก​คน​จะ​บอก​ว่า​เขา​เป็น​คน​ตลก อยู่​ด้วย​แล้ว​สบายใจ และ​ด้วย​ตัว​เขา​เป็น​คน​ไม่​ชอบ​ออก​สื่อ เลย​ยิ่ง​ทำให้​ผม​รู้สึก​ว่า​เขา​เจ๋ง​ตรง​นี้ คือ​เขา​จะ​บอก​ว่า​ขอ​อยู่​เงียบๆได้​มั้ย แต่​ถ้า​เป็น​ผู้หญิง​คน​อื่น​มา​คบ​กับ​ผม​คง​ว้อน ผม​ก็​เฮ้ย​น้อง​มา​ถูก​ทาง​แล้ว (หัวเราะ) เพราะ​ถ้า​ยิ่ง​อยาก​ทำตัว​ให้​เป็น​ที่​รู้จัก​เท่า​ไหร่ ความรู้สึก​มัน​จะ​ยิ่ง​ลด”

วัน​ที่​ควง​เ​พ้น​ท์​ไป​งาน​แต่ง​ดู​ หน้า​บึ้ง? “เค้า​ตื่นเต้น รีบ​ไป​เตรียม​ชุด​แต่​ชุดมัน​ดู​แก่ เลย​ไม่​มั่นใจ คุณ​แม่​ช่วย​ดู​ก็​บอก​ว่า​ชุด​อะไร​เนี้ย จริงๆเค้า​ทำ​หน้า​เฉยๆเหมือน​หน้า​บึ้ง หน้าคว่ำ ก็​บอก​ว่า​คอ​มเมนต์ของ​พี่ๆใน​ทวิ​ตเ​ตอ​ร์​ก็​อย่า​มี​อารมณ์​มาก ผม​ก็​บอก​ให้​ทำ​ห​น้า​ดีๆ เดี๋ยว​ถ่ายรูป​ออก​มา​ไม่​สวย​ ก็​บ่น​อีก”.
ไทยรัฐออนไลน์

ขึ้นไปข้างบน Go down

'โดม' ออกรับ 'เ​พ้น​ท์' หน้า​บึ้ง​แต่​นิสัย​ดี ไม่​สน​ภาพ​หลุด​ขอ​อยู่​ด้วย​มี​ความ​สุข
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1